Radio-Xanh Multimedia Club (RMC)
Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn CLB Truyền Thông Radio Xanh (RMC)

Kênh Thông Tin Tình Nguyện Dành Cho Sinh Viên!

Nơi chia sẻ những cảm xúc - Kết nối những yêu thương!!!

-------CHÚC BẠN 1 NGÀY TỐT LÀNH! -----------

Facebook: www.facebook.com/Radioxanh
Email: Radioxanhonline@gmail.com

Chào mừng bạn đã ghé thăm diễn đàn CLB Truyền Thông Radio Xanh (RMC)

Kênh Thông Tin Tình Nguyện Dành Cho Sinh Viên!

Nơi chia sẻ những cảm xúc - Kết nối những yêu thương!!!

-------CHÚC BẠN 1 NGÀY TỐT LÀNH! -----------

Facebook: www.facebook.com/Radioxanh
Email: Radioxanhonline@gmail.com

Chào mừng bạn đã ghé thăm trang thông tin của CLB Truyền Thông Radio Xanh (RMC) - Kênh Thông Tin Tình Nguyện Dành Cho Sinh Viên! -------CHÚC BẠN 1 NGÀY TỐT LÀNH! ----------- Facebook: www.facebook.com/Radioxanh

Trang ChínhPortalGalleryLatest imagesRadio XanhYoutube Radio XanhTìm kiếmĐăng NhậpĐăng ký
Top posters
Phapnguyen (124)
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Vote_lcapTHÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Voting_barTHÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Vote_rcap 
Admin (28)
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Vote_lcapTHÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Voting_barTHÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Vote_rcap 
anhvu (14)
Mod_night (3)
khoat0 (2)
quỷ bon chen (1)
Ngọc Bảo Linh (1)
HarryJoy (1)
phimanh (1)
Thống Kê
Hiện có 2 người đang truy cập Diễn Đàn, gồm: 0 Thành viên, 0 Thành viên ẩn danh và 2 Khách viếng thăm

Không

Số người truy cập cùng lúc nhiều nhất là 45 người, vào ngày Thu Dec 06, 2012 8:49 pm
CLB Radio Xanh
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Images?q=tbn:ANd9GcRDUCRua6OwCXwQ8nh0MSTF8Yt3Mzx-y6T4sPNIjE5dCO9LsgIvcQ
Lượt truy cập
Thống kê web miễn phí
Top posting users this week
No user
Most active topic starters
Phapnguyen
Admin
anhvu
Mod_night
khoat0
HarryJoy
Top posting users this month
No user
Latest topics
» Các trò chơi khi đi dã ngoại - hoạt động nhóm
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyMon Jun 29, 2015 6:44 am by phimanh

» Ngày hội nghề nghiệp sinh viên - Nhân lực trẻ TP. HCM năm 2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyFri Jun 07, 2013 6:08 pm by Phapnguyen

» Khởi động chiến dịch hoa phượng đỏ lần VIII năm 2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyFri Jun 07, 2013 7:42 am by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Hỏi Gạch Đáp Đá tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 8:49 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Bản Tin kỳ 5 tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 8:38 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Giai Điệu Yêu Thương Tháng 05/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 8:26 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO - Dấu Án Tình Nguyện tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 8:23 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Bản Tin tuần 4 tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 8:21 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Có Thể Bạn Chưa Biết Kỳ 2 tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 8:17 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Hành Trang Vào Đời tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 8:12 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Bản Tin Tuần 3 tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 7:54 pm by Phapnguyen

» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Thông Điệp Tuổi Trẻ Kỳ 1 Tháng 5/2013
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptyWed Jun 05, 2013 7:48 pm by Phapnguyen

Most Viewed Topics
Các trò chơi khi đi dã ngoại - hoạt động nhóm
[IUH] THÔNG BÁO VỀ ĐỊA ĐIỂM VÀ THỜI GIAN NỘP HỌC PHÍ HỌC KỲ 2 - NĂM HỌC 2012-2013
Kịch Bản Giai Điệu Yêu Thương Tháng 11
Các trò chơi đội nhóm phổ biến
Các bài hát sinh hoạt tập thể
[THƠ] Dại Khôn - Nguyễn Bỉnh Khiêm
Quy chế hoạt động CLB Truyền Thông Radio Xanh
CUỘC THI NHÀ HOẠCH ĐỊNH TÀI CHÍNH TRIỂN VỌNG
Trường Đại học Công nghiệp TP.HCM tổ chức Lễ bế giảng và trao bằng tốt nghiệp cho hơn 10.000 tân cử nhân, tân kỹ sư
CUỘC THI HÙNG BIỆN TIẾNG ANH "YOLA SPEAKING CONTEST"
Most active topics
“NGÀY HỘI SÁNG TẠO VÌ KHÁT VỌNG VIỆT”.
THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ - Kỳ 2 Tháng 11/2012
Các trò chơi khi đi dã ngoại - hoạt động nhóm
Bí quyết lướt web nhanh nhất
Trang thông tin tổng hợp các trang web hay và thông dụng rất hữu ích
[THƠ] Dại Khôn - Nguyễn Bỉnh Khiêm
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Like/Tweet/+1

Follow Us

Liên Kết
<div style="background-color: none transparent;"><a href="http://www.rsspump.com/" title="RSSPump Website Widgets">Website Widget</a></div>

Share

THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
Phapnguyen
Admin
Phapnguyen

19/11/2012

THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 Empty
Bài gửiTiêu đề: THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11   THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11 EmptySat Nov 24, 2012 4:52 pm

[center]CÁCH UỐNG NƯỚC[/center]

Girl: La la la….cuộc đời vẫn đẹp sao, tình yêu vẫn đẹp sao…….
Boy: Mới làm phát thanh viên nó vui chưa trời.
G: Dạ! Em biết anh có ý gì rùi, em biết thủ tục của một phát thanh viên mà.
B: Thể hiện ra anh coi.
G: Chào các bạn. Mình là G
B: Mình là B.
G: Đây là chuyên mục thông điệp Tuổi Trẻ, do CLB truyền Thông Radio Xanh thực hiện.
B: Bé ngoan này, em học ai mà biết dẫn như thế, thấy mặt cũng lanh, chắc là uống nhiều chanh lắm đây?
G: Hông có à nghen, em cực kì ghét nước chanh, hiếm khi mà em uống lắm. Chỉ khi em bị ốm, mẹ bắt em uống thôi.
B: Khổ thế, vậy mà thằng bạn phong anh nó uống chanh mỗi tối đấy, không chỉ chanh mà cam, tắc gì nó cũng uống tuốt.
G: Em là em nể bạn anh đó nha!
B: Nể gì em, nó giờ còn cái nắm xương khô kìa
G: Cái gì lạ vậy, mẹ em nói chanh có nhiều vitamin C, B, uống nhiều nước chanh thì cơ thể tốt cho bao tử, làm đẹp da, giảm sốt nè,…
B: Cái đó anh biết, theo như các chuyên da thì uông nước chanh nóng có thể giúp tăng cường tiêu hóa, chống buồn nôn, làm đẹp da và nhiều thứ nữa.
G: Thế thì sao anh?
B: Em thật là! Trong chanh có chứa nhiều axit, và một số thành phần khác gây ra bệnh đau dạ dày. Những người bị loét dạ dày thì càng không nên uống. Vậy mà bạn anh nó uống ngày một đó em.
G: Em không ngờ tác dụng của nó kinh khủng đến vậy.
B: Chỉ có em mới không biết, chứ thử hỏi các bạn khan giả ai mà không biết chứ.
G: Tại em không uống nước chanh, túm lại là mấy loại nước chua chát đó em không uống nên em không quan tâm.
B: Sao lại không quan tâm hả em, nếu mình biết cách uống thì sẽ có lợi cho sức khỏe ấy chứ.
G: Lợi đâu em chưa biết, em nghe tới đau dạ dày là em càng tránh xa hơn.
B: Con bé này, nếu em uống một ly nước cam vào mỗi sáng sẽ giúp mình sảng khoái tinh thần, cơ thể dễ hấp thụ các vitamin C. Tuy nhiên các bạn khan giả nhớ nhé, chúng ta không nên uống khi bụng đói nhé!
G: Em sẽ cố gắng về tập uống để mỗi ngày tỉnh táo bước lên giảng đường hơn anh nhỉ?
B: Thông minh đây! Nhưng đừng lạm dụng nó nghe chưa! tuy nhiên, chúng ta không nên uống vào buổi tối, vì nó sẽ gây ra mất ngủ đây.
G: ôi….!
B: Còn anh giờ cũng chẳng khác gì thằng bạn anh, haizz…. Mấy nay sắp tới thi nên mỗi tối anh lại nhâm nhi ly cà phê để học bài, học thì chẳng được bao nhiêu nhưng lại không ngủ được giống như mấy a lính đi canh vậy à.
G: anh hay quá há, anh có biết uống những loại nước có chất kích thích như coffe rất có hại cho sức khỏe không?
B: Oh! Ngạc nhiên nha! Nước chanh thì em chẳng biết lợi hại gì, cà phê thì nhanh lắm.
G: Nói vậy chứ em cũng đâu có khờ đến mức đó, sinh viên năm 2 rùi á nha!
B: Vậy hôm nay anh em mình cùng chia sẻ những hiểu biết về các loại nước và tác dụng của nó để cùng chia sẻ với các bạn nhé!
G: Các bạn biết không, nước là nhu cầu rất cần thiết cho cơ thể chúng ta, trung bình mỗi người uống 2 lít nước mõi ngày sẽ cung cấp đủ cho hoạt động của cơ thể, nhưng không phải là uống nước gì cũng được đâu nha…….
B:vậy uống nước gì mới không bệnh đây? Nước nào cũng tác hại tùm lum hết à? Có nước mình nhịn luôn em nhỉ?
G: hihi, nước có rất nhiều loại nước ngọt có ga nè,nước lọc nè,nước uống có chất kích thích như trà cà phê nè,… và có những loại nước trái cây nữa nè! Nhưng quan trọng là chúng ta phải biết cách uống cho hợp lí.
B: woa ngày đầu làm phát thanh viên mà tự tin thế hén!
G: Em mà lại, không biết là các bạn từng nghe: ngày xưa thì ông cha ta thường uống nước giếng đun sôi hoặc có một số vùng đất lành thì có thể uống trực tiếp nước lã cũng được nhưng ngày nay thì thói quen đó không còn nữa vì điều kiên môi trường nước bị ô nhiễm và vì sự xuất hiện của hàng loạt các loại nước với đủ mẫu mã màu sắc.Vì vậy người ta uống nước lọc ít hơn mà thay bằng…………
B: văn hoa quá ta….. nhưng bé nói đúng rùi, ngày nay điều kiện không cho phép nên người ta mới dần tìm đến nền văn minh mới, nhiều loại nước giải khát ra đời,…. Đó cũng là điều hiển nhiên thôi!
G: Tuy nhiên các bạn có biết? uống nước ngọt có ga thì sẽ cho cảm giác ngon miệng khi uống nhưng lại không tốt vì trong đó chứa rất nhiều chất hóa học độc hại, có thể mắc bệnh nhiều hơn như tiểu đường,tăng nguy cơ mắc bệnh ung thư nè………
B: Cũng như cà phê nó giúp ta tỉnh táo sảng khoái hơn mà, tập trung hơn số người còn nghiện nó nữa chứ. Nhưng sẽ khiến hệ thần kinh của mình phụ thuộc rất nhiều vào các chất kích thích có trong nó.
G: nếu uống lâu dần mà không có nó mình sẽ cảm thấy mệt mỏi hơn,đó là chứ kể khi uống nhiều khiến loạn nhịp hoạt động của thần kinh.khiến ta không thể ngủ được,dẫn tới mất ngủ mệt mỏi sau đó.
B: Và đặc biệt, con gái uống nhiều chất khích thích còn kiến da xấu hơn,và có thể tăng cân, mất ngủ dẫn đến rối loạn một số sinh lí. Bé chút ý nhé! Mập ra còn xấu hơn cả em nữa đó.
G: thì bởi thế nên em có uống đâu, em đâu có dại như anh. Ủa mà anh nói gì đó, người ta mập nhưng dễ thương chứ bộ,
B:tự tin thấy gớm.
G:Em xinh em có quyền thôi anh à!
B: Em ơi xuống đi em, bay cao thế, em chẳng khác gì phát thanh viên trước của anh!!!! Haizzz
G: Thôi, em sẽ ngoan, em sẽ tiếp tục làm tiếp chương trình
B: Giờ mình sẽ nói đến trà nhé!
G: Dạ! uống trà có thể chống ung thư rất cao và có khả năng chống lão hóa nữa.
B: Trong dân gian, người ta bảo uống trà còn ngăn ngừa sâu rang giúp ta có hàm răng đẹp nè, còn có thể chống các bệnh xoang,viêm họng đương ruột,chống béo phì nè,và đặc biệt là giúp tinh thần toải mái tập trung hơn ,tăng khả năng tư duy,….. và rất nhiều công dụng khác.
G: biết luôn.hihi. trà tốt vậy sao anh không uống mà lại uống caffe làm chi để giờ ra nông nỗi này chứ,
B: Em nhanh lắm, tuy nhiên uống trà cũng phải đúng cách đo nha không được uống quá nhiều không lại bị ảnh hưởng tới tiêu hóa đó,gây mất ngủ và tim đập nhanh nữa,hoặc uống khi bụng trống rỗng cũng không tốt đâu,hihihi
G: Ôi cái gì cũng có lợi và hại hết!
B: Em nói đúng nè, lâu lâu thông minh phán ra một câu không thể sai.
G: anh cứ chọc e hoài, thì em thấy vậy mà,à anh ơi ơi,giờ cũng đang vào tiến độ ôn thi của nhiều bạn sinh viên rồi chắc việc ăn uống hợp lí cũng quan trọng đó, anh cho mọi người ít chiêu bài đi,nhưng đừng dùng chiêu caffe nha.hihi
B: Ơ con nhỏ này,anh không giám đâu,tuyệt chiều gì a chỉ có vài lời khuyên nho nhỏ thêm thôi. kinh nghiệm cho thấy các bạn trẻ nên cân bằng giữa lượng thức ăn nước uống và giờ ngủ thì cơ thể sẽ tự nhiên khỏe mạnh thôi,ăn đủ chất uống đủ nước là ok à
G: vâng các bạn ạ.cái gì cũng phải có mức độ của nó,uống nước cũng vậy,bạn có thể uống tất cả các loại nước nhưng chú ý cường độ của nó,đừng nên ướng quá nhiều nươc ngọt có ga nè,cũng đừng uống quá nhiều những loại chất kích thích như caffe,mà thay vào đó bạn có thể uống trà xanh hoặc nước lọc đều tốt cả và một điều khá quan trọng là uống như thế nào mới có lợi nhất.điều này thì………….
B: oh em biết nhiều đây nha! Chắc là cúng tìm hiểu kỹ lắm rồi. Vâng, khi các bạn uống nước thì không nên uống quá nhiều trong 1 lần uống như vậy sẽ khiến thận của bạn phải làm việc rất nhiều và khiến bạn cảm thấy nặng nề hơn.thay vì thế bạn nên uống nhiều lần trong ngày,tốt nhất là 2 tiếng uống 1 li nước,khi khát thì nên uông không nên chờ quá khát mới uống sẽ gây hậu quả lắm đó nha.hihi
G: anh nói đúng đó các bạn ạ.nhất là con gái chúng mình uống nước không chỉ là sức khỏe bên trong mà còn giữ da giữ dáng bên ngoài nữa chứ mình tin chắc chẳng có bạn nào muốn da mình xấu đi chỉ vì thói quen uống nước không tốt chứ.hihi
B;vậy là thời lượng của chúng ta sắp hết rồi,đành phải chia tay với các bạn thôi,các bạn nhớ uống nước đúng cách nhé! trên đây là những chia sẻ của chương trình dành chho các bạn trong những ngày ôn thì nhé. Các bạn hãy cố gắng ăn uống điều độ nàngủ đủ giấc là có đủ sực khỏe để chiến đấu thôi.
G: Em canh ngãy giờ anh chưa nhắc các bạn một điều: Các bạn có những yêu cầu thắc mắc gì thì gửi về 2 địa chỉ quen thuộc của chương trình: www.facebook.com/radioxanh hoặc theo địa chỉ email radoxanhonline@gmail.com
Có gì thắc mắc các bạn có thể gặp trực tiếp anh B giải đáp nha. Mách nhỏ các bạn nhá, anh B của em rất đẹp trai nha.hihi
B: ái chà con nhỏ này chào khán giả rồi còn dìm hàng anh nữa chứ,em với chả út……..Vâng thay lời chào xin gửi lời chúc các bạn khán giả của chương trình radio xanh ăn uống tốt và có sức khỏe để tiếp tục ủng hộ clb mình nhé.
G,B; xin chào và hẹn gặp lại các bạn trong chương trình lần sau.

Thanh Nhã
https://www.facebook.com/TangPhap

THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 2 THÁNG 11

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang

Similar topics

-
» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Thông Điệp Tuổi Trẻ tháng 4/2013
» [RMC] CLB TRUYỀN THÔNG RADIO XANH - Thông Điệp Tuổi Trẻ Kỳ 1 Tháng 5/2013
» THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ KỲ 1 THÁNG 11
» THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ - Kỳ 2 Tháng 11/2012
» THÔNG ĐIỆP TUỔI TRẺ - Số ngày 01/07/2012